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MERCHANT SHIPPING NOTICE  
MSN 1209 

Rejeo 2/2022 
 

 MAELEKEZO JUU YA UTARATIBU WA VYOMBO KUANZA SAFARI 
ILI KUZUIA AJALI NA KUTOA HUDUMA ZA  

UTAFUTAJI NA UOKOAJI 
 
Tangazo hili linatolewa kwa Wamiliki wa vyombo vya majini, 
waendesha vyombo, Wamiliki wa Bandari na Mialo. 
 
Tangazo hili lisomwe pamoja na Tangazo ‘MSN 0407 Clearance 
of Vessels for Local Voyages and Reporting to Signal Stations 
When Entering or Leaving Ports’. 
 
 
1.0. Utangulizi 

 
1.1. Kuna aina kadhaa za vyombo vinavyofanya shughuli 

katika maji ya Tanzania ambavyo ni pamoja na vyombo 

vya mizigo, abiria, uvuvi, shughuli maalum za kibandari 

uwekaji wa nyaya au mabomba baharini, upelekaji wa 

vifaa sehemu za utafutaji au uchimbaji wa mafuta na gesi 

majini (supply vessels), n.k. 

 
1.2. Ni wajibu wa kila mwenye chombo kuhakikisha kuwa 

chombo chake ni salama kabla ya kuanza safari na 

kinatumiwa kwa matumizi yaliyokubalika na kuonyeshwa 

katika cheti cha ubora. 

 

1.3. Ni wajibu wa kila chombo cha mizigo au abiria kutumia 

bandari au mwalo wenye usimamizi wa mmiliki au Serikali 

ya Mtaa wa eneo hilo au Beach Management Unit (BMU). 

 
 

1.4. Chombo kitahesabiwa kuwa ni salama kama: 
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1.4.1 Kimekaguliwa na kukutwa kinakidhi matakwa ya 

viwango vya ubora vilivyowekwa na kina cheti cha 

ubora kinachostahili kilichotolewa na TASAC; 

1.4.2 Kimebeba watu wasiozidi idadi inayoonyeshwa 

kwenye cheti cha ubora kwa kuzingatia idadi ya 

vifaa vya kuokolea maisha vilivyomo ndani ya 

chombo; 

1.4.3 Kinaendeshwa na wafanyakazi wenye sifa 

zinazostahili; na 

1.4.4 Kwa kuongeza, chombo cha mizigo kimepakiwa 

bila kuzidi uzito wa mizigo unaooneshwa kwenye 

cheti cha ubora au bila kuzamisha mstari 

uliowekwa kwenye chombo unaoonesha ukomo wa 

kupakia (load line) na kwa chombo cha abiria 

kimembeba abiria bila kuzidi idadi inayooneshwa 

kwenye cheti cha ubora. 

 
1.5. Ni wajibu wa mmiliki au mwendeshaji (operator) wa 

chombo kuhakikisha kuwa, kabla ya abiria kupewa tiketi 

au ruhusa ya kupanda kwenye chombo kwa ajili ya 

kwenda safari amepata maelezo binafsi ya abiria huyo.  

Maelezo hayo yatakayothibitishwa na kitambulisho 

yatakuwa na taarifa zifuatazo za abiria: 

1.5.1 Jina kamili; 
1.5.2 Umri au mwaka wa kuzaliwa; na 
1.5.3 Anwani ya posta au mahali anapoishi au mahali 

alipozaliwa. 
 

1.6. Kwa mujibu wa kifungu 245 (4) cha Sheria ya Usafiri wa 

Majini ya Mwaka 2003, kuzidisha abiria ndani ya chombo 

ni kosa kwa mmiliki na  nahodha wa chombo ambalo 

adhabu  yake ni faini ya shilingi za Kitanzania sawa na 

dola za Kimarekani elfu tano au kifungo kisichozidi miaka 

miwili au vyote kifungo na faini kwa pamoja. 

1.7. Kwa mujibu wa kifunfu 255 (2) cha Sheria ya Usafiri wa 

Majini ya Mwaka 2003, chombo kupakia mizigo kuzidi 
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uzito unaoonyeshwa kwenye cheti cha ubora au 

kuzamisha mstari unaoonesha ukomo wa kupakia ni kosa 

kwa mmiliki na nahodha wa chombo ambalo adhabu yake 

ni faini ya shilingi za Kitanzania sawa na dola za 

Kimarekani elfu mbili au kifungo kisichozidi miezi kumi 

na miwili. 

 
1.8. Kwa mujibu wa kifungu 255 (4) cha Sheria ya Usafiri wa 

Majini ya Mwaka 2003, kuanzisha safari chombo 

kilichopakia mizigo kuzidi uzito unaooneshwa kwenye 

cheti cha ubora au kuzamisha mstari unaoonesha ukomo 

wa kupakia ni kosa kwa nahodha wa chombo au mtu 

mwingine atakayehusika ambalo adhabu yake ni faini ya 

shilingi za Kitanzania sawa na dola za Kimarekani elfu 

ishirini au kifungo kisichozidi miaka mitano au vyote 

kifungo na faini kwa pamoja. 

 
1.9. Kwa mujibu wa kifungu 245 (2) cha Sheria ya Usafiri wa 

Majini ya Mwaka 2003 kupeleka safarini chombo ambacho 

hakina cheti cha ubora ni kosa ambalo adhabu yake ni 

faini ya shilingi za Kitanzania sawa na dola za Kimarekani 

elfu mbili au kifungo kisichozidi miezi kumi na miwili au 

vyote kifungo na faini kwa pamoja. 

 
2.0   Mambo Muhimu ya Kuzingatia Kabla ya Chombo kutoka 

Bandarini 
   

2.1. Ni wajibu wa kila nahodha wa chombo cha mizigo au abiria 
kujaza fomu za ruhusa ya kutoka bandarini na 
kuziwasilisha kwa mhusika wa bandari au mwalo kabla ya 
kuanza safari.  Fomu hizo zitasainiwa na nahodha wa 
chombo na ofisa mhusika wa bandari au mwalo na na ofisa 
mhusika huyo kubaki na nakala. 

 
2.2. Ni wajibu wa mmiliki au msimamizi wa bandari kutoa 

ruhusa ya kutoka bandarini kuanza safari kwa chombo 
chochote cha mizigo au abiria kinachofanya safari katika 
mwambao wa Tanzania au maziwa, isipokuwa kivuko, 
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baada ya kuhakikisha kuwa kimejaza fomu za ruhusa ya 
kuondoka bandarini kama inavyostahili. 

 
2.3. Ni wajibu wa kila mmiliki wa kivuko kuhesabu na 

kuhakikisha kuwa kivuko kinabebea idadi ya abiria na 
mizigo iliyoruhusiwa bila kuzidisha. Kumbukumbu za idadi 
ya abiria na mizigo kwa kila safari itatunzwa na msimamizi 
wa kivuko kwa muda usiopungua miezi sita. 

 
3.0   Vifaa na Mpango wa Kutoa Huduma ya Utafutaji na Uokoaji 
 

3.1. Pamoja na hatua zinazochukuliwa kuzuia ajali, bado kuna 
uwezekano wa ajali kutokea na huduma ya utafutaji na 
uokoaji kuhitajika. 

3.2. Ni wajibu wa mmiliki au mwendesha bandari au mwalo 
kuwa na vyombo na/au mpango wa utafutaji na uokoaji.  
Mpango huo utawezesha bandari au mwalo husika kutoa 
msaada kwa chombo kilicho katika janga ndani au karibu 
na bandari au mwalo huo ili kuokoa maisha ya watu. 

 
4.0 Taarifa Zaidi 
 
Msajili wa Meli 
Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania (TASAC) 
Ghorofa ya 8 PSSSF TOWER, Mtaa wa Ohio / Garden  
S.L.P  989 
Dar es Salaam 
Tanzania 
Simu +255 222 127 314 
Nukushi +255 222 127 313 
Barua pepe: dg@tasac.go.tz, info@tasac.go.tz 
Tovuti:   www.tasac.go.tz  
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